Diễn đàn dịch thuật VIỆT-LÀO / LÀO-VIỆT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Tin tức trong ngày
RSS feeds

Yahoo! 

Cài đặt font tiếng Lào cho đt Android của bạn

3 posters

Go down

Cài đặt font tiếng Lào cho đt Android của bạn Empty Cài đặt font tiếng Lào cho đt Android của bạn

Bài gửi by carrier Tue Nov 26, 2013 3:57 pm

Nhận thấy nhu cầu của ACE thời gian qua, cũng như sự bức xúc của bản thân khi không thể đọc tiếng Lào trên điện thoại di động, mình đã chế ra cách để đọc và gõ tiếng Lào trên HDH Android của mình. Các bạn có nhu cầu và thích khám phá có thể làm theo cách của mình. Điều kiện:
1. Hệ điều hành Android Jelly Bean 4.2 trở lên.
2. Điện thoại đã được Root và cài custom Recovery.
3. Biết cách flash file zip bằng recovery.
4. Tinh thần thích khám phá.
Phương pháp thì rất đơn giản, các bạn có đủ điều kiện ở trên có thể thực hiện chưa đến 2 phút là xong.
1. Đầu tiên các bạn download file zip của mình ở ĐÂY
2. Tắt fastboot và bật USB Debugging trong Setting.
3. Copy file vừa download ở trên vào thẻ nhớ đt (vào thư mục sdcard nếu dt không hỗ trợ thẻ nhớ.
4. Flash file zip
5. Khởi động lại máy và tận hưởng thành quả.
Nếu chưa hiểu rõ hoặc cần hỗ trợ, các bạn có thể hỏi mình ở topic này.
Lưu ý: Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Do điều kiện không cho phép nên mình mới test với duy nhất đt HTC One (HDH Android 4.2.2)
carrier
carrier
Phó Đoàn Ngoại Giao
Phó Đoàn Ngoại Giao

Cài đặt font tiếng Lào cho đt Android của bạn Empty Re: Cài đặt font tiếng Lào cho đt Android của bạn

Bài gửi by dang.linh.5059 Mon Feb 10, 2014 10:36 am

Chào bác chủ ad, bác xem lại link down file zip ko tai dc
dang.linh.5059
dang.linh.5059
Lớp dự bị
Lớp dự bị

Cài đặt font tiếng Lào cho đt Android của bạn Empty Re: Cài đặt font tiếng Lào cho đt Android của bạn

Bài gửi by Đoàn Minh Fri Feb 14, 2014 11:25 am

dang.linh.5059 đã viết:Chào bác chủ ad, bác xem lại link down file zip ko tai dc

Bạn download tại link này nhé File zip flashable font Lào cho Android

Tốt nhất bạn nên cho mình biết: Loại đt sử dụng, phiên bản hệ điều hành, tình trạng đt (unlock bootloader, root, custom recovery..) để mình có thể hỗ trợ tốt hơn nhé.
Đoàn Minh
Đoàn Minh
Trưởng phòng bảo vệ
Trưởng phòng bảo vệ

Bài gửi by dang.linh.5059 Sat Feb 15, 2014 9:57 am

Máy của e là SKy,e muốn custom recovery,e cũng tham khảo được một cách cho máy root rồi,thanks bác
dang.linh.5059
dang.linh.5059
Lớp dự bị
Lớp dự bị

Bài gửi by Đoàn Minh Sat Feb 15, 2014 3:14 pm

dang.linh.5059 đã viết:Máy của e là SKy,e muốn custom recovery,e cũng tham khảo được một cách cho máy root rồi,thanks bác

Những dòng Sky, Lenovo... thì có lẽ có nhiều cách đơn giản hơn để cài thêm font tiếng Lào. Dùng file zip flash thường được dùng cho các ca khó như HTC, Sony..
Đoàn Minh
Đoàn Minh
Trưởng phòng bảo vệ
Trưởng phòng bảo vệ

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics